Đăng Nhập

Vui lòng khai báo chính xác tên truy cập và mật khẩu!

Quên mật khẩu?

Đăng Ký

Bạn phải điền đầy đủ thông tin đăng ký!

[Nội Quy] Nhiệm vụ và quyền hạn của Mod và Smod

Admin

Fri Apr 14, 2017 11:47 am

1. Nhiệm vụ + quyền hạn + trách nhiệm của Mod :

A.Quyền hạn:

• Quản lý cụ thể từng khu vực

• Nắm rõ tình hình và quan sát cụ thể box của mình.

• Quan tâm đến từng thành viên trong Box và có quyền xử lý bài viết vi phạm nội quy dễn đàn.

• Có thể tham gia tất cả các cuộc họp do BQT đề xuất.

B.Nhiệm vụ + Trách nhiệm :

• Tích cực giúp đỡ các thành viên khác

• Không thiên vị (bạn bè, người thân).

• Phải thông báo cho BQT nếu bạn bận rộn không quản lý BOX được 1 thời gian (không quá 1 tháng). Sau khi 1 tháng bạn vẫn chưa thể trở lại, bạn sẽ được thay thế bởi Mod mới và tất nhiên vai trò Moderator của bạn không còn nữa.

• Không cậy vào quyền đang có để chèn ép người khác.

• Xóa, di chuyển, sửa (Delete, Move, Edit ) những chủ đề (topic) phạm nội quy diễn đàn 5h hoặc không đáp ứng với yêu cầu BOX của bạn hoặc đăng bài không đúng chỗ.

• Tuyệt đối không được đưa Nick và Password cho người khác Đăng nhập.

• Bạn phải hoàn toàn chịu Trách nhiệm về các BOX của bạn và các Bài viết của bạn.

• Vì thế, nếu BQT phát hiện được bạn đã cho người khác dùng Nick bạn để Đăng nhập, bạn sẽ bị gạt bỏ khỏi quyền làm Moderator.

• Nếu bạn cảm thấy không còn khả năng quản lí nữa, bạn có thể báo với BQT để từ chức.

• Cùng BQT lập kế hoạch cho các hoạt động của forum như event hay cuộc thi gì đó .

• Báo cáo những gì mà bạn đã thực hiện đc trong vòng 1 tuần hay 1 tháng qua. Các mục tiêu mà bạn sẽ đạt được trong tháng tiếp theo.

2. Nhiệm vụ + quyền hạn + trách nhiệm của SMod :

Đương nhiên Smod sẽ bao gồm tất cả những gì của mod có và cũng sẽ ở mức độ cao hơn so với mod về tất cả các mặt

A.Quyền hạn:

• Có khả năng quản lý điều hành toàn bộ Forum .

• Có khả năng quản lý được các Mod khác dưới quyền mình.

• SMod còn có trách nhiệm giúp đỡ các Mod trong Category của mình thực hiện nhiệm vụ, nhắc nhở Mod khi họ làm việc chưa tốt...

• Trực tiếp tham gia vào các công việc lớn lao và quan trọng nhất. Có quyền tuyệt đối và có thể xử lý bất cứ Thành viên nào nếu vi phạm nội quy của diễn đàn.

B.Nhiệm vụ +Trách nhiệm :

• Tham gia post bài, quản lý Box một cách thường xuyên và quan tâm không những các bài viết trong box của mình quản lý mà còn phải đóng góp có hiệu quả ở những box khác.

• Cùng BQT lập kế hoạch cho các hoạt động của forum như event hay cuộc thi gì đó .

• Báo cáo về các mod vi phạm và ko hoàn thành trách nhiệm.

• Hoàn thành các tiêu chí được nêu ra trong tuần hay trong tháng.

Trên đó là những quyền hạn và nghĩa vụ mà Smod và Mod cần biết và nắm rõ.

TM. BQT